Dây nhảy quang, dây nối quang

Dây nhảy quang (hay fiber optical patch cord) là sợi dây quang được bấm (hàn, đúc) đầu nối connector sẵn ở cả 2 đầu. Công dụng của dây nhảy quang là dùng để đấu nhảy/kết nối giữa 2 thiết bị quang hoặc giữa thiết bị quang và phụ kiện quang.





Gọi 09175 553 715 để chúng tôi giao hàng nhanh 
trong vòng 1h 
(Dịch vụ giao hàng nhanh này đã triển khai khách hàng
nội thành TPHCM, Hà Nội)

Báo giá dây nhảy quang

STT
Tên hàng
ĐVT
Đơn giá
(Chưa VAT)
I
Dây nhảy quang
1
Dây nhảy quang SC/UPC - SC/UPC, single mode, 3m, 3.0mm, simplex
sợi
66,000
2
Dây nhảy quang SC/UPC - SC/UPC, single mode ,5m, 3.0mm, simplex
sợi
70,000
3
Dây nhảy quang SC/APC - SC/APC, 5m, 3.0mm, simplex
sợi
72,000
4
Dây nhảy quang SC/UPC - FC/UPC, single mode, 5m, 3.0mm, simplex
sợi
80,000
5
Dây nhảy quang SC/UPC - LC/UPC, single mode , 5m, 3.0mm, simplex
sợi
80,000
6
Dây nhảy quang FC/UPC - LC/UPC, 5m, 3.0mm, simplex
sợi
80,000
7
Dây nhảy quang FC/UPC - FC/UPC, single mode, 5m, 3.0mm, simplex
sợi
80,000
8
Dây nhảy quang FC/APC - FC/APC, 5m, 3.0mm, simplex
sợi
80,000
9
Dây nhảy quang LC/UPC - LC/UPC,single mode, 5m, 3.0mm, simplex
sợi
80,000
10
Dây nhảy quang  SC/UPC - SC/UPC, single mode, 10m, 3.0mm,simplex
sợi
100,000
11
Dây nhảy quang SC/APC - SC/APC, 10m, 3.0mm,simplex
sợi
100,000
12
Dây nhảy quang SC/UPC - LC/UPC, single mode, 10m, 3.0mm,simplex
sợi
100,000
13
Dây nhảy quang SC/UPC - FC/UPC, single mode, 10m, 3.0mm,simplex
sợi
100,000
14
Dây nhảy quang FC/UPC - FC/UPC, single mode, 10m, 3.0mm, simplex
sợi
100,000
15
Dây nhảy quang FC/APC - FC/APC, 10m, 3.0mm, simplex
sợi
100,000
16
Dây nhảy quang FC/UPC - LC/UPC,single mode, 10m, 3.0mm,simplex
sợi
100,000
17
Dây nhảy quang SC/PC-SC/PC, multi mode (50/125),3m, simplex 3.0mm
sợi
80,000
18
Dây nhảy quang SC/PC-SC/PC, multi mode (50/125), duplex, 3m, 3.0mm
sợi
160,000
19
Dây nhảy quang SC/PC-LC/PC, multi mode (50/125), simplex, 3m, 3.0mm
sợi
80,000
20
Dây nhảy quang SC/PC-LC/PC, multi mode (50/125), duplex, 3m, 3.0mm
sợi
160,000



Chiều dài thông thường của dây nhảy quang từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m tuy nhiện trên thực tế, theo yêu cầu của từng trường hợp cụ thể mà chiều dài của dây nhảy quang có thể 20m, 30m, 50m hay thậm chí chúng tôi đã nhiều lần được đăt hàng những sợi dây nhảy quang dài 100m.

Day nhay quang single mode - đơn mốt đầu FC-FC, SC-SC, LC-LC, FC-SC, FC-LC, SC-LC
Hình ảnh một số loại dây nhảy quang với các chuẩn đầu nối thông dụng



Liên hệ  028.3994-0613 hoặc 0917-553-715 để nhận được giá tốt hơn
Email: sales@modemquang.com


Báo giá dây nối quang

STT
Tên hàng
ĐVT
Đơn giá
(CHƯA VAT)
II

Dây nối quang

1
Dây nối quang SC/UPC, 1.5m, 0.9mm
Sợi
28,000
2
Dây nối quang  FC/UPC,1.5m, 0.9mm
29,000
3
Dây nối quang SC/UPC, 2.5m, 3.0mm
36,000
4
Dây nối quang  SC/UPC, 5m, 3.0mm
42,000
5
Dây nối quang FC/UPC, 2.5m, 3.0mm
37,000
6
Dây nối quang FC/UPC, 5m, 3.0mm
43,000
7
 Dây nối quang SC/PC, multi mode (50/125), 1.5m, 0.9mm
 sợi
40,000

Giá trên là giá bán lẻ - số lượng ít, công ty làm thương mại/reseller/làm công trình mua số lượng nhiều vui lòng liên hệ để chúng tôi gửi báo giá đại lý. Điện thoại: 0917 553 715 hoặc email: sales@baokhanhcorp.com để chúng tôi báo giá cụ thể.


Phân loại dây nhảy quang


Dây nhảy quang thường được chia làm 2 loại cơ bản: single mode (hay còn gọi là đơn mốt) và multi mode (hay còn gọi là đa mốt), ngoài ra còn phân loại dựa vào đầu nối (connector) của dây nhảy quang là: ST, SC, FC, LC...hay phân loại dựa trên dây đơn (simplex) hay dây đôi (duplex)

Một số loại dây nhảy quang chúng tôi đang phân phối

Ngoài những loại dây nhảy quang thông dụng do chúng tôi sản xuất và tiêu thụ nội địa luôn có sẵn hàng ngàn sợi,  đối tác của chúng tôi còn có dây chuyền và năng lực sản xuất đến 10.000 sợi / ngày, có dòng sản phẩm xuất khẩu sang Châu Âu - OEM cho một số hãng lớn. Chất lượng tương đương với các sản phẩm ADC Krone, AMP, Nexans...  
Chúng tôi nhận đặt hàng theo yêu cầu: chiều dài, tiết diện dây, loại dây (MM OM2, MM OM3, singlemode, multimode, simplex, duplex) loại đầu nối chuẩn công nghiệp, dây bó quang 12FO...

Liên hệ  028.3994-0613 hoặc 0917-553-715 để nhận được giá tốt hơn

                          Email: sales@modemquang.com

Liệt kê một số loại dây nhảy quang:

- Dây nhảy quang đơn mốt đầu nối FC/UPC, SC/UPC, LC/UPC, ST/UPC, FC/APC, SC/APC, LC/APC, E2000/PC, E2000/APC

- Dây nhảy quang đa mốt: chuẩn OM1 62.5/125um, OM2 50/125um, OM3 (10G) 50/125um,(OM được viết tắt từ Optical Mode) đầu nối FC/PC, SC/PC, LC/PC, ST/PC. Dây nhảy quang có đầu nối theo chuẩn công nghiệp: SMA905, TOCP200 (TOSHIBA), HFBR 4351 (AVAGO)

- Dây đơn simplex hoặc dây đôi duplex, dây 12 sợi

- Đường kính dây Ø  0.9mm hoặc 2.0mm hoặc 3.0mm

- Dây nhảy quang vỏ PVC hoặc vỏ chống cháy LSZH

- Dây nhảy quang sợi lõi nhựa  Plastic Optical Fiber (POF)


Các chuẩn OM1, OM2, OM3 của dây nhảy quang đa mốt (multi mode)

CategoryMinimum modal bandwidth
850 nm / 1310 nm[10]
100 Mb Ethernet 100BASE-FX1 Gb (1000 Mb) Ethernet 1000BASE-SX10 Gb Ethernet 10GBASE-SR40 Gb Ethernet100 Gb Ethernet
OM1 (62.5/125)200 / 500 MHz·kmup to 2000 meters (FX)[11]275 meters (SX)[11]33 meters (SR)[11]Not supportedNot supported
OM2 (50/125)500 / - MHz·kmup to 2000 meters (FX)[11]550 meters (SX)[2]82 meters (SR)[2]Not supportedNot supported
OM3 (50/125) *Laser Optimized*1500 / 2000 MHz·kmup to 2000 meters (FX)550 meters (SX)300 meters (SR)[11]100 meters[2]
330 meters QSFP+ eSR4[12]
100 meters[2]








Liên hệ Nhà sản xuất và phân phối dây nhảy quang, dây nối quang 


Công ty Cổ Phần Công Nghệ Bảo Khánh

84/21 Huỳnh Khương An, P.5, Q.Gò Vấp, TPHCM

Tel: (028) 39940163 - Hotline: 0917 553 715

Addthis

Live chat